அடிக்கடி சி.டி.ஸ்கேன் எடுத்தால் கேன்சர் வரும்

அடிக்கடி சி.டி.ஸ்கேன் எடுத்தால் கேன்சர் வரும்
Spread the love

எய்ட்ஸ் இயக்குனர் டாக்டர் ரன்தீப் குலேரியா இன்று ஒரு பத்திரிகையாளர் சந்திப்பில் கொரோனாவின் லேசான அறிகுறிகள் தென்பட்டால் கூட உடனடியாக சி.டி. ஸ்கேன் எடுக்க விரைய வேண்டாம் என வலியுறுத்தியுள்ளார்.

தொற்றுநோயைக் கருத்தில் கொண்டு, லேசான அறிகுறிகளுடன் கூட மக்கள் மீண்டும் மீண்டும் சி.டி.-ஸ்கேன் பெற விரைகிறார்கள். இருப்பினும், எய்ம்ஸ் இயக்குநர் இதனால் பெரிய அளவில் எந்த நன்மையும் இல்லை என்று தெரிவித்துள்ளார்.

இதைப் பற்றி மக்களுக்கு அறிவுறுத்தியுள்ள எய்ம்ஸ் இயக்குனர் டாக்டர் குலேரியா, “சிடி-ஸ்கேன் மற்றும் பயோமார்க்ஸ் தவறாகப் பயன்படுத்தப்படுகின்றன. உங்களுக்கு லேசான அறிகுறிகள் இருந்தால் சிடி-ஸ்கேன் செய்வதில் எந்த நன்மையும் இல்லை. ஒரு சிடி-ஸ்கேன் 300 முறை எக்ஸ்-ரே எடுப்பதற்கு சமம். இது மிகவும் தீங்கு விளைவிக்கும். கேன்சர் வரக்கூடிய வாய்ப்புகளும் உள்ளன.” என்று கூறினார்.

இதற்கிடையில், நாட்டில் ஆக்சிஜன் கிடைப்பது குறித்து பேசிய மத்திய சுகாதார அமைச்சகத்தின் இணைச் செயலாளர் லவ் அகர்வால், “நாங்கள் வாயு ஆக்சிஜனை மருத்துவ நோக்கங்களுக்காகப் பயன்படுத்த திட்டமிட்டுள்ளோம். மருத்துவ நோக்கத்திற்கு ஏற்ற மற்றும் நகரங்களுக்கு அருகில் இருக்கும் ஆக்சிஜனை உருவாக்கும் தொழில்துறை அலகுகள், தற்காலிக கொரோனா பராமரிப்பு மையங்களை சுற்றி ஆக்சிஜனேற்ற படுக்கைகளுடன் உருவாக்க திட்டமிட்டுள்ளோம்.” என்று தெரிவித்துள்ளார்.

“கொரோனா மீட்டெடுப்புகளிலும் ஒரு நேர்மறையான அணுகுமுறையை நாங்கள் காண்கிறோம். மே 2 அன்று, மீட்பு விகிதம் 78%’ஆக இருந்தது. மே 3 ஆம் தேதி இது கிட்டத்தட்ட 82% வரை உயர்ந்தது. இவை ஆரம்பகால நன்மைகள், இதில் நாம் தவறாமல் வேலை செய்ய வேண்டும்.” என லவ் அகர்வால் மேலும் கூறினார்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *